Abin da kuke buƙatar sani kafin yin filler lebe, bisa ga ribobi

Yayin da allurar filler lebe na iya zama kayan aiki mai amfani don ƙarawa ko maido da ƙara, inganta daidaiton fuska, da haɓaka girman leɓe da siffarsu, yaɗuwar su abu ne mai taɓawa.Tun daga girmar laɓɓan leɓuna fiye da kima zuwa haɗarin aikin da ba a yi nasara ba, akwai dalilai da yawa da ya kamata a yi taka-tsan-tsan da gyaran laɓɓa, musamman a zamanin da ake amfani da shafukan sada zumunta inda ƙayatattun ƙayatattun ƙayatattun ƙaya suke da yawa.Kamar yadda masanin fata na New York Sherin Idriss, MD, ya nuna, "lebanka da fuskarka sun fita daga yanayin."Abin da kuke buƙatar sani game da masu sarrafa leɓe
"Masu cika leɓe abubuwa ne masu kama da gel waɗanda aka yi musu allura don ƙara girma, daidaitattun asymmetries, da / ko ba da leɓun siffar da ake so ko cikar," in ji Dandy Engelman, wani likitan fata na New York.kwayoyin a cikin lebe.Yawancin majiyyata na suna son a zahiri su dunƙule bakin ciki, leɓuna masu lebur ko ƙara ƙara ga laɓɓan da ke rasa kwankwaso tare da shekaru. "Kamar yadda Engelman ya yi nuni da cewa, bincike ya nuna cewa sinadarin hyaluronic acid ba wai yana motsa sinadarin collagen ne kawai ba, har ma suna da nauyin ruwa sau 1,000, wanda hakan ke kara samar da ruwa da kuma taimakawa wajen samar da santsi, cikakken kamanni.
Idris ya ce: “Masu cika leɓo, ko kuma maƙala a gaba ɗaya, kamar goge ne daban-daban."Dukkansu suna da ma'auni daban-daban da tsari daban-daban."Juvéderm, alal misali, yana son yaduwa sosai, yayin da Restylane zai iya riƙe siffarsa, in ji ta.Ta yaya wannan ke shafar tsawon lokacin da ake cika kayan leɓe?Idris ya ce: "Ya danganta da adadin alluran da kuma yadda mutane ke kokarin ganin sun cika."“Idan kun wuce gona da iri a lokaci guda, zai iya ɗaukar lokaci mai tsawo, amma za ku ga kiba.Idan burin ku shine samun dabi'a, amma har yanzu cikakkun leɓuna, kaɗan ne mafi kyau, amma bayan lokaci, ƙarin alluran yau da kullun za su taimaka muku.cim ma wannan kamannin.” Gabaɗaya, za ku iya tsammanin matsakaicin tsawon abin da ke cika leɓe zai zama watanni 6-18, ya danganta da nau'in filler ɗin da aka yi amfani da shi, adadin magungunan da ake gudanarwa, da kuma daidaitawar mai haƙuri.
A cewar Engelman, hanyar da ake amfani da ita wajen sarrafa lebe tana tafiya kamar haka: Na farko, ana shafa maganin sa barci a cikin nau'i na kirim mai tsami a cikin lebban ku tare da sirinji don rage su yayin aikin.Da zarar leɓunansu sun bushe, ainihin allurar, wadda likita ya yi amfani da ƙaramin allura don allurar da ke cikin sassa daban-daban na lebe, yawanci yana ɗaukar kusan mintuna 5-10."Akalla allurar tana shiga kusan milimita 2.5 a cikin fata, wanda zai iya haifar da fushi, matsewa ko yage idanu," in ji Engelman.Lebbanka na iya kumbura, ciwo, ko kumbura na 'yan kwanaki bayan allurar.Dangane da mutumin, waɗannan illolin na iya ɓacewa cikin sa'o'i 24 zuwa 72 ko har zuwa mako guda bayan tiyata."Don taimaka wa lebbanka su warke, yana da mahimmanci a shafa maganin sanyi a lebbanka don rage kumburi," in ji ta.
Ba lallai ba ne a faɗi, nemo ƙwararren ƙwararren injector yana da mahimmanci saboda za a iya samun sakamako sama da ɗaya idan ba a yi allurar da leɓe daidai ba."A lokuta da ba kasafai ba, asymmetries, bruising, bumps, da/ko kumburi na iya tasowa a ciki da wajen lebe," Engelman yayi kashedin."Cikin cikawa kuma na iya haifar da kamannin 'duck lip' na gama-gari - lebe mai fitowa lokacin da aka yi masa allura da yawa, yana sa wurin ya kumbura da taurare."Waɗannan tasirin na ɗan lokaci ne kuma yakamata su fara haɓakawa bayan ƴan watanni.Koyaya, a cikin mafi munin yanayi, lalacewa na dogon lokaci na iya faruwa lokacin da aka yi musu alluran leɓe ba daidai ba ko cikin wuri mara kyau.Ɗaya daga cikin mafi muni shine toshewar magudanar jini, wanda zai iya faruwa idan abin da ake buƙata ya yanke kwararar jini ta hanyar jijiya mai mahimmanci."Duk da takaddun shaida da gogewa, akwai ɗan haɗari sosai tare da kowane sirinji," in ji Dara Liotta, wani likitan filastik da ke New York."Bambancin shine wanda ke da kwarewa zai san yadda za a gane shi nan da nan kuma ya kula da shi yadda ya kamata don guje wa rikice-rikice masu lalacewa."
Nemo likitan da ya dace yana da mahimmanci ba kawai don sakamako mai lafiya da inganci ba, har ma don cikakken kimanta manufofin ku na ado."Hakikanin tsammanin shine mabuɗin kafawa a farkon kowane taro," in ji Idris."Na yi ƙoƙarin fahimtar abin da marasa lafiya ke so daga leɓuna masu kyau, da kuma bayyana kyawawan halayena na lebe da fuska gaba ɗaya."Ana samun sakamako mafi kyau kuma mafi na halitta ta hanyar mutuntawa da haɓaka sifar laɓɓanku na halitta”), haka kuma ta hanyar kimanta burin kyawawan halaye."Za ku iya lura cewa a kan kafofin watsa labarun, ana ɗaukar hotuna bayan allura da zarar an gama aiki - sau da yawa har ma da alamun allura ana iya gani!"Liotta ta ce.“Wannan kadan ne kamar yadda laɓɓanku suka yi kamar makonni biyu bayan allurar.Wannan yana da mahimmanci a fahimta.Waɗannan hotuna da zarar an yi allurar ba sakamakon “hakikanin” bane.
"Ba na cewa sau da yawa fiye da e, musamman ga marasa lafiya da suka riga sun cika kuma ba sa son rage girman ta hanyar goge zane, wanda ya haɗa da karya cikawa da farawa daga tushe," in ji Idriss."Idan ban yi tunanin kwalliyata za ta yi daidai da mara lafiyar ba, ba zan yi masa allura ba."Idris ya kuma yarda da illolin da ke tattare da cika laɓɓanta da kayan maye, wanda a ganinta a matsayin babban abin ƙi.“Mutum na iya sanin cewa lebbansa sun yi kama da na karya, amma da zarar sun saba da irin wannan yanayin a fuskarsa, yana da wahala a tunaninsu su ragu su rabu da su.Sa’ad da leɓunansu suka yi kyau da kyau, “za su ji kamar ba su da leɓe.
Yayin da mafi yawan mutane ke danganta ƙarar leɓe da filaye, Botox (wanda aka fi sani da nau'in toxin botulinum A) shima yana iya taimakawa."Hakanan ana iya amfani da Botox shi kaɗai ko a haɗe shi da kayan maye don cimma bakin ciki ta hanyar juyar da layin leɓe (inda ake shafa leɓe) a hankali a mirgina leɓan waje don cika leɓe tare da ƙara tasirin zubewa," in ji Liotta. ɓullo da wani al'ada mara tiyata magani na lebe ta amfani da daya zuwa uku iri daban-daban na fillers, sau da yawa a hade tare da Botox don matuƙar gyare-gyaren sakamako.“Masu cikawa suna ƙara ƙara kuma suna sa leɓun su yi girma, a zahiri suna ƙara girma.Botox yana aiki daban-daban: yana kwantar da tsokoki, kuma ta hanyar shakatawa tsokoki a kusa da baki, yana juya lebe a waje.Lebe - ko "juyawa" lebe - suna ba da tunanin haɓakar leɓe ba tare da ƙara ƙara ba.Ana kiransa “jusuwar leɓe,” kuma haɓakawa ne da dabara, Pop ya ci gaba da kallon yanayi.


Lokacin aikawa: Agusta-24-2022